Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

zhang jike toàn khác nhánh với malong tại wtttc

zhang zhike có động tác khép nách hơn malong phải không các bác ?

Trích dẫn Gửi bởi malin
    zhang jike toàn khác nhánh với malong tại wtttc
    ý bạn là nếu zj ở cùng nhánh với ml trong các giải đấu thì có thể zj không bước được lên bục cao nhất? cũng có thể như vậy. nhưng dù sao zj vẫn là một vđv bb rất đặc biệt và đáng chiêm ngưỡng.

bọn tàu khựa này mưu cao kế dày thích độc bá ko ai hơn mình,từ trước đến nay tôi chưa bao h thấy chúng nó public một cái gì mang tính chất tốt đẹp xây dựng cho đời nở hoa:d,nên ae nếu có đọc hay nghe chúng nó nói hãy chọn lọc nhé,ý kiến cá nhân thôi ạ

Trích dẫn Gửi bởi subasa
    bọn tàu khựa này mưu cao kế dày thích độc bá ko ai hơn mình,từ trước đến nay tôi chưa bao h thấy chúng nó public một cái gì mang tính chất tốt đẹp xây dựng cho đời nở hoa:d,nên ae nếu có đọc hay nghe chúng nó nói hãy chọn lọc nhé,ý kiến cá nhân thôi ạ
    thế giới đã phải nói rằng:
    người nhật họ không nói mà làm
    người việt nam nói là làm
    còn bọn tàu khựa nó nói 1 đằng làm 1 nẻo

Trích dẫn Gửi bởi acemjss
    thế giới đã phải nói rằng:
    người nhật họ không nói mà làm
    người việt nam nói là làm
    còn bọn tàu khựa nó nói 1 đằng làm 1 nẻo
    da đen da trắng da vàng,trong ba da đấy,da vàng kinh hơn:d:d

Trích dẫn Gửi bởi subasa
    có vẻ theo bác thì tất cả những kỹ thuật tàu truyền bá ra tg đều là cố tình dạy sai, thi đấu mới là thật???
    quan điểm này tui ko đồng ý vì hiện nay tg phẳng, chả có j bí mật được, hơn nữa bây h ng ta nói chung (tụi tây đối thủ của tụi tàu nói riêng) cũng chả phải ngu, ng ta tự cảm nhận đc cái j thật cái j giả, kể cả tụi tàu có dạy thật về kỹ thuật và người khác có thể có được vũ khí y hệt như tụi nó nhưng đánh đc như thế ko lại là chuyện khác (ko nên thần thánh hóa cái mút tàu hay kỹ thuật giật của tàu làm j, tụi nó thống trị nhờ vào hệ thống đào tạo, quan điểm đầu tư, tố chất con người... kia)
    ko lẽ ngày xưa tàu thua tây nó phải nghiên cứu để thắng lại, bây giờ tây thua tàu tụi nó ko biết đường mà nghiên cứu (về khkt thì chắc chắn tụi tây chả thiếu và thua tụi tàu đâu đúng ko nhỉ)

mình thấy chìa khóa thành công ở đây , k nói về kỹ thuật mà nói về cái khác: tinh thần thép và tính toán hợp lý điểm rơi phong độ

Trích dẫn Gửi bởi bachikho
    có vẻ theo bác thì tất cả những kỹ thuật tàu truyền bá ra tg đều là cố tình dạy sai, thi đấu mới là thật???
    quan điểm này tui ko đồng ý vì hiện nay tg phẳng, chả có j bí mật được, hơn nữa bây h ng ta nói chung (tụi tây đối thủ của tụi tàu nói riêng) cũng chả phải ngu, ng ta tự cảm nhận đc cái j thật cái j giả, kể cả tụi tàu có dạy thật về kỹ thuật và người khác có thể có được vũ khí y hệt như tụi nó nhưng đánh đc như thế ko lại là chuyện khác (ko nên thần thánh hóa cái mút tàu hay kỹ thuật giật của tàu làm j, tụi nó thống trị nhờ vào hệ thống đào tạo, quan điểm đầu tư, tố chất con người... kia)
    ko lẽ ngày xưa tàu thua tây nó phải nghiên cứu để thắng lại, bây giờ tây thua tàu tụi nó ko biết đường mà nghiên cứu (về khkt thì chắc chắn tụi tây chả thiếu và thua tụi tàu đâu đúng ko nhỉ)
    bác này nói hợp lý :d:d, like mạnh, nhất là câu này "ko nên thần thánh hóa cái mút tàu" -> thầm nghĩ k lẽ tuyển qg vn đánh mút tàu vô địch được asian chắc haha :d:d:d
    nhưng mà phải công nhận tq càng lợi hại khi đánh mút tàu, và động tác của tụi nó rõ ràng là đẹp và có lực hơn tất cả.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối