Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Keo Sữa và Keo Tăng lực . Sự khác biệt và nên sử dụng keo nào ?

Em đang dùng Combo :
    Timo Boll ZLC .
    FH : Tenergy 05Fx . BH : Tenergy 05
    Lối đánh của em tấn công là chủ đạo. Giật cũng tàm tạm

Qua 1 thời gian sử dụng em vẫn bị băn khoăn nên sử dụng keo sữa hay keo tăng lực.
    Em dùng keo sữa cảm giác bóng bị tụt lực, ko ôm xoáy như keo tăng lực. Hay bị rúc lưới hay bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài
    (Ko biết cảm giác của em có đúng ko nữa)
    Em muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Nên sử dụng loại nào. Và các sự khác biệt của 2 loại keo này.
    Theo mọi người có nên Phết 1 lớp đầu là Keo sữa , rồi phết keo tăng lực ko ?
    Cảm ơn mọi người rất nhiều :zingme43:

Mút lót đặc thì dùng keo tăng lực, mút lót bọt khí thì nên dùng keo sữa. Keo sữa chỉ không lực bằng keo tăng lực thôi chứ về khả năng cắn xoáy thì mình thấy ko thua. Quan trọng là dán keo tăng lực khó hơn keo sữa ko phải ai dán cũng đúng cách để quánh tốt. Nhiều người dán keo sữa mình thấy dễ bị 2 hiện tượng thứ nhất là sau khi dán bề mặt mút bị lồi lõm ko phẳng làm điểm rơi bóng ko như ý, thứ 2 là trông thì phẳng nhưng bị bọng bên trong nên khi đánh trúng chỗ bọng thì bóng bị tụt bất ngờ.

Mình dùng keo sữa chắc là bóng dính vào chỗ lồi lõm nên mất đi cái tính ổn định.
    Nhiều quả rõ ràng giật chân tay đủ, động tác đẹp như Malong mà bóng toàn bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài.

Bạn chơi tenergy thi nên dùng keo sữa là oke nhất rồi, trên bao bì của ten cũng khuyên là k nên dùng keo tăng lực, dán nhiều sẽ bị co mút, mà keo tăng lực thì cũng chỉ có tác dụng trong khoảng 48h sau đó là k còn đc tăng lực nữa đâu

tui ko xài keo sữa vì dễ bị vón và lồi lõm, các bác muốn xài tăng lực cho ten mà ko co thì lần đầu tiên quét lên sp rồi để qua đêm, mai quét lên cốt dán luôn rồi cắt, lần sau bóc ra ko lột keo, quét lên cốt rồi dán chứ ko quét lên sp nữa, đảm bảo ko co

em chọn keo tăng lực vì giá rẻ mà dễ dán. muốn tăng thì phết vào đợi khô rồi dán luôn. còn muốn mút an toàn thì phết lên rồi để đó đợi mút xẹp xuống rồi dán, vẫn ok như keo sữa

Trích dẫn Gửi bởi thebosshn
    Em đang dùng Combo :
    Timo Boll ZLC .
    FH : Tenergy 05Fx . BH : Tenergy 05
    Lối đánh của em tấn công là chủ đạo. Giật cũng tàm tạm

Qua 1 thời gian sử dụng em vẫn bị băn khoăn nên sử dụng keo sữa hay keo tăng lực.
    Em dùng keo sữa cảm giác bóng bị tụt lực, ko ôm xoáy như keo tăng lực. Hay bị rúc lưới hay bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài
    (Ko biết cảm giác của em có đúng ko nữa)
    Em muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Nên sử dụng loại nào. Và các sự khác biệt của 2 loại keo này.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều :zingme43:
    Keo gốc nước mình thấy cũng hay , keo sữa- gốc nước đều k có khả năng tăng lực nhưng có cái hay là lâu lâu chúng ta mới dán 1 lần. Nếu dùng keo sữa để lâu nó sẽ khô đi, nhưng keo gốc nước nó khô ta đổ nước vào và rất dễ bóc lớp keo dưới mút mà k làm hư mặt vợt của bạn. Đôi điều góp ý.

Trích dẫn Gửi bởi saigonfc.vn
    Keo gốc nước mình thấy cũng hay , keo sữa- gốc nước đều k có khả năng tăng lực nhưng có cái hay là lâu lâu chúng ta mới dán 1 lần. Nếu dùng keo sữa để lâu nó sẽ khô đi, nhưng keo gốc nước nó khô ta đổ nước vào và rất dễ bóc lớp keo dưới mút mà k làm hư mặt vợt của bạn. Đôi điều góp ý.
    Keo gốc nước trước giờ em nghĩ là keo sữa, hóa ra là 2 loại khác nhau à

Trích dẫn Gửi bởi songphaisock
    Keo gốc nước trước giờ em nghĩ là keo sữa, hóa ra là 2 loại khác nhau à
    Keo sữa là 1 loại keo gốc nước. Giống như keo tăng lực là 1 loại keo gốc dầu vậy.

k nên dùng keo tăng lực cho tất cả các dòng mặt vợt bọt khí, vì nó làm cho các bọt khí bị biến dạng ảnh hưởng đến chất lượng của mặt vợt
    dùng thường xuyên sẽ làm mặt vợt cứng lại ( bọt khí bị teo, chai- vì keo gốc xăng)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối