Trang 3 của 78 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 775
    Cháu nhìn cái máy của chú cũng có hứng rồi chú Hiệp ơi ^^! nhưng mà mấy cái khoản dính đến máy móc cháu mù tịt hihi Làm hoàn chỉnh 1 cái máy thì chi phí hết bao nhiêu hả chú

Trích dẫn Gửi bởi Ty-PingPong
    Cháu nhìn cái máy của chú cũng có hứng rồi chú Hiệp ơi ^^! nhưng mà mấy cái khoản dính đến máy móc cháu mù tịt hihi Làm hoàn chỉnh 1 cái máy thì chi phí hết bao nhiêu hả chú
    Vừa làm cho CLB thị cầu 1 cái máy như cái post ở hình trang đầu ! 3tr chưa có lưới thu hồi ngoài tỉnh chắc + thêm nhé hihhhih. Còn mua linh kiện chắc mất 1 triệu thôi ! một số cái thì đi xin đồ phế thải tận dụng.,.... sướng nhất là thành quả mình làm ra được mọi người khen !
    Con mới đang làm chắc khoảng 4,5tr có cả khung lưới sẵn luôn về gắn vào chạy luôn !

Thanh bạn nhìu . Nếu mình là người cần máy chắc chắn 100% mình sẻ tìm đến bạn ,chỉ có người đam mê bb mới nghỉ ra các - chiêu thức của BB , đơn giản chỉ là bắn bóng nhưng để cho ra một sản phẩm lại cả một vấn đề lớn , chỉ có người đam mê + hiểu mới có thể nghỉ ra .Mình cũng thuộc dạng đam mê BB tuy không qua trường lớp nhưng có thể hiểu để sáng tạo ra các đường bóng cũng như vật dụng hổ trợ cho bản thân . qua DĐ mình học hỏi đc rất nhiều . Và cũng qua bài CHIA SẺ của bạn mình thấy Bạn có thể và nên làm 1 việc đó là CHO RA SẢN PHẨM GIÁ RẺ + HIỆU QUẢ bán đến tận tay ngươi cần dùng .Với máy hiện tai của bạn giá thành mình chưa noí đến nhưng mình tin nó giúp ich nhiều cho các ACE thuận tiện trong tập luyện hơn . Mình rất ngưỡng mộ bạn ,mình đang cố gắng học hỏi bạn để cho ra sản phẩm phục vụ cho bản thân như ý . chúc bạn càng ngày càng có nhiều ý tưởng mới

Các bác giỏi quá. các nhà phân phối máy bắn bóng ở VN sẽ bị lâm nguy đây....hjc

bạn có thể cho xem máy hoàn chỉnh ra sao kg?có thêm lưới, và chi phí bao nhiêu?

Lưới thì đơn giản có thể căng kiểu đi đô rèm pó phần đáy lại để bóng rớt xuống cái chậu thu hồi là OK mà ! cầu kỳ thì làm khung ! lắp phòng tập riêng kiểu hư máy lắp ở CLB Yên Mẫn Bắc Ninh nè !

Cái này là cái đầu tay ! làm đơn giản hơn nhưng vẫn hiệu quả .

Chế lấy tự mua linh kiện ~ 1tr/máy ; Nếu mua chắc tầm từ 3-5 triệu tùy từng loại có cả loại có khung lưới sẵn và chưa có, nếu máy để trên bàn sức chứa ~ 100 quả đánh hết thì nhặt đổ vào ~ 1,5 t thôi ,.... Vẫn khuyên các bạn tự làm thế mới hứng thú !

[..video=youtube;HIMtHxMLO58]http:..//www.youtube.com/watch?v=HIMtHxMLO58[/video..] ( mẫu chèn video) thay chữ đỏ bằng clip của mình, xóa 2 dấu chấm ở đầu và cuối nhé !

Anh cho em biết thêm giải pháp của anh làm thế nào để từ máy biến áp lại được các hiệu điện áp đầu ra là 12V...24V nhé:
    Có loại biến áp có đầu ra như vậy không ạ? Em xin cảm ơn anh.

Trích dẫn Gửi bởi conduongs
    Anh cho em biết thêm giải pháp của anh làm thế nào để từ máy biến áp lại được các hiệu điện áp đầu ra là 12V...24V nhé:
    Có loại biến áp có đầu ra như vậy không ạ? Em xin cảm ơn anh.
    Chưa thấy B hiệp trả lời ,mình xin trả lời giúp bạn . Biến thế loại bạn cần trên thị trường rất nhiều , ở các CH linh kiện ĐTử và điên dân dụng , còn nếu bạn đã có biến thế mà các đầu ra chưa phù hợp thì bạn làm như sau .
    Nếu BT đã ra V lớn mà bạn lại cần V nhỏ hơn thì ở đầu ra thứ cấp bạn lấy đồng hồ đo điện Chích đo vào các lớp dây (dây lớn ) nếu thấy V ở điểm nào phù hợp thì hàn vào
    Con cách này thì đúng kỷ thuật mà cũng dể
    Lõi trong sắt BT bạn lấy thước đo chiều dài và rộng ( không đo chiều cao ) nhân với nhau và nhân thêm 1,1 được tổng bao nhiêu , lấy 10 000 chia cho số vừa nhân được , lấy kết quả chia được đó chia cho 220 thì ra số vòng / 1V

dài . rộng = A
    A .1,1 = B
    10 000 : B = C
    C : 220 = D
    D là số vòng trên 1 vôn , ví dụ 10 vòng 1V . bạn cần 5 v thì cuốn 50 vòng
    Mày mò chế tạo cho nó Máu , thể hiện được ý tưởng của bản thân , không có việc gì khó ... nếu khó quá kêu mấy bà đồng nát là ok

Máy đã xong chỉ còn việc đón em nó về là OK !

Bộ khay thu bóng và nòng bắn !

Tổng thể nhưng chưa giăng lưới lên

Thử giăng lưới chắn thu hồi bóng xem ngon ko .

Gấp lại cho gọn gàng !

AE giao lưu con này thì Call nhé dự kiến ai đến trước nhận trước 4,5 củ !!!!!!

Video tháo, lắp máy !

Trang 3 của 78 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối